Vào lúc 15h30, ngày 11.05.2024 tại sân bóng trường Đại học Đại Nam đã diễn ra trận chung kết giải bóng đá 7 người học sinh THPT - Đại Nam Uni Sports giữa THPT Nguyễn Quốc Trinh và trường THPT Phan Huy Chú (Thạch Thất). Bước vào trận đấu, ngay từ những phút đầu, trận đấu đầy kịch tính, diễn ra với sự quyết tâm, tự tin của HLV và các VĐV màu áo trắng cùng sự cổ vũ nhiệt tình đến từ các cổ động viên. Tham dự cổ vũ cho đội tuyển bóng đá màu áo trắng có thầy Ngô Văn Nghĩa - Bí thư chi bộ, Hiệu trưởng nhà trường; thầy Nguyễn Xuân Phú - Hiệu phó nhà trường; thầy Lương Văn Cảnh - Bí thư Đoàn trường; Bác Nguyễn Văn Hiển trưởng ban Đại diện CMHS nhà trường cùng các thầy cô giáo và học sinh trong nhà trường.
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://848671ec5d.vws.vegacdn.vn/UploadImages/news//2024/thptnguyenquoctrinh/admin/2024_5/14/bong-da-1_1452024145.jpg?w=1130)
Đội bóng màu áo trắng dưới sự hướng dẫn của huấn luyện viên thầy Nguyễn Ngọc Ngạn cùng với sự nỗ lực và tinh thần mãnh liệt của đội bóng trường THPT Nguyễn Quốc Trinh. Về phía đội bạn, sự quyết tâm cũng không kém phần quyết liệt, vì vậy không khí trận đấu “nóng” hơn bao giờ hết khi 2 đội cầm hoà 1 – 1 và tiến tới loạt sút luân lưu. Đội bóng THPT Nguyễn Quốc Trinh đã điều chỉnh tốt tư duy chiến thuật, tự tin thể hiện kĩ năng, bản lĩnh trong các lượt sút luân lưu. Kết quả chung cuộc với tỉ số 5 – 4, đội bóng trường THPT Nguyễn Quốc Trinh đã trở thành nhà VÔ ĐỊCH của giải bóng đá 7 người học sinh THPT - Đại Nam Uni Sports với phần thưởng là cúp vàng và giá trị giải thưởng 50 triệu đồng. Bên cạnh đó, thủ môn Trần Tiến Thành lớp 12D8 khoá 2021-2024 đã đạt danh hiệu “Thủ môn Xuất sắc nhất” của mùa giải.
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://848671ec5d.vws.vegacdn.vn/UploadImages/news//2024/thptnguyenquoctrinh/admin/2024_5/14/bong-da-2_1452024144.jpg?w=1130)
Đây là một chiến thắng, là niềm vui và tự hào của thầy và trò trường THPT Nguyễn Quốc Trinh không chỉ về mặt danh hiệu mà còn là sự toả sáng của tinh thần đoàn kết và nỗ lực không ngừng nghỉ của cả đội.